Rehmanniae na ɗaya daga cikin magungunan gargajiya na Sinawa. Ana amfani da Rehmanniae a matsayin abincin magani, duk da cewa zai iya taimaka mana mu share zafi da magance zafi na ciki, ba za a iya cin sa ba, wanda zai iya haifar da gudawa da sauran alamomin. Yawanci ana samar da shi ne Henan, Hebei, Sichuan, arewa maso gabashin China, da dai sauransu .. Al'adar haɓaka ƙasar ƙasa tana cikin yanayi mai sauƙi, cike da hasken rana, ƙasa mai zurfi, magudanan ruwa mai kyau, haɓakar yanayin ƙasa mai kyau shine mafi kyau. Bai dace da girma cikin ƙasa mai yashi da wuri mai inuwa ba. Saboda zai shafi ci gaban ƙasar asali, an rage yawan amfanin ƙasa. Rehmanniae yana da aikin cutar hemostasis da maganin hana yaduwar jini. Rehmanniae na iya zama anti-fungal. Rehmanniae yana tsiro a gefen tsaunuka da gefen kango kimanin mita 50-1100 sama da matakin teku.
Sunan Sinanci | 生地黄 |
Fil Yin Suna | Sheng Di Huang |
Sunan Turanci | Rehmannia tushe |
Sunan Latin | Radix Rehmanniae |
Sunan Botanical | Rehmannia glutinosa (Gaert.) Libosch. tsohon Fisch et Mey. |
Sauran suna | sheng di huang, sheng di huang ganye, radix rehmannia glutinosa |
Bayyanar | Black tushe |
Kamshi da dandanon | Babu wari sai ɗanɗano mai ɗanɗano |
Musammantawa | Gabaɗaya, yanka, foda (Hakanan zamu iya cirewa idan kuna buƙata) |
Sashin Amfani | Tushen |
Rayuwa shiryayye | Shekaru 2 |
Ma'aji | Ajiye a wurare masu sanyi da bushe, nisanta daga haske mai ƙarfi |
Kaya | Ta Ruwa, Jirgin Sama, Jirgi, Jirgi |
1. Rehmanniae na iya share zafi da sanyaya jini;
2. Rehmanniae na iya dakatar da zub da jini, ciyar da yin.
1.Rehmanniae bai dace da mai ciki ba.